Yi tunani game da kasan kabad ɗin ɗakin kwanan ku. Me yayi kama? Idan kai kamar sauran mutane ne, idan ka buɗe ƙofar kabad ɗin ka duba ƙasa sai ka ga tarin takalman gudu, takalmi, filaye da sauransu. Kuma wannan tarin takalma mai yiwuwa yana ɗaukar abubuwa da yawa-idan ba duka ba-na kabad ɗin ku.
Don haka me za ku iya yi don dawo da wannan hoton murabba'in? Ci gaba da karantawa don shawarwari guda biyar waɗanda za su iya taimaka maka sake dawo da sarari a cikin ɗakin kwanan ku ta amfani da ƙungiyar takalma masu dacewa.
1. Mataki 1: Rage Kayan Kayan Takalminku
Mataki na farko na shirya komai shine yin wasu ragewa. Wannan yana da gaskiya idan ya zo ga ƙungiyar takalma. Ku shiga cikin takalmanku kuma ku fitar da sneakers masu ban sha'awa tare da tafin kafa masu kadawa, benaye marasa dadi waɗanda ba ku taɓa sawa ba ko nau'i-nau'i waɗanda yara suka girma. Idan kana da takalman da har yanzu suna da kyau amma ba su ga wani amfani ba, ba da gudummawa ko - a cikin yanayin takalma masu tsada - sayar da su akan layi. Nan take za ku sami ƙarin sarari, wanda ke nufin ƙarancin tsarawa.
2. Mataki na 2: Yi amfani da Mai tsara Takalmi mai Rataye don Rataya Takalminku
Samun takalma har zuwa ƙasa kamar yadda zai yiwu ta amfani da mai tsara takalma mai rataye. Akwai nau'ikan masu shirya takalma iri-iri daban-daban na rataye daga zane-zanen zane waɗanda suka dace da kyau kusa da tufafin da ke rataye zuwa aljihunan da za ku iya ɗaure a cikin ƙofar ɗakin ku. Me game da takalma? To, ba kawai suna ɗaukar sarari ba amma suna yin jujjuyawa kuma suna rasa siffarsu. Za ku ji daɗin sanin akwai masu rataye waɗanda aka kera musamman don ƙungiyar taya, don haka zaku iya fitar da su daga ƙasa kuma ku sami ƙarin lalacewa daga gare su.
Mataki na 3: Shirya Takalminku da Takalmin Takalmi
Rack na iya yin abubuwan al'ajabi dangane da ƙungiyar takalma, saboda yana ɗaukar fim ɗin murabba'i da yawa fiye da adana takalmi a ƙasan kabad ɗin ku. Akwai salo da yawa da za a zaɓa daga ciki har da madaidaitan racks waɗanda ke ajiye takalmanku a tsaye, kunkuntar tsaye waɗanda ke jujjuya da ƙirar da zaku iya haɗawa zuwa ƙofar kabad. Hakanan kuna iya ƙara ɗan daɗi ga wannan damuwa mai amfani tare da takalmi mai salo irin na Ferris wanda ke da ikon riƙe har zuwa nau'i-nau'i 30 na takalma.
Pro tip: Sanya takalmi daidai a cikin babban ƙofar gidan ku don riƙe takalmi waɗanda aka fi amfani da su, irin su flip-flops, takalman gudu ko takalman makaranta na yara. Za ku 'yantar da ɗan ƙaramin sarari a cikin kabad, da kuma kiyaye benayenku mafi tsabta, ma.
Mataki 4: Sanya Shelves don Ajiye Takalmi
Shelving koyaushe hanya ce mai kyau don haɓaka sararin samaniya kuma yana iya yin tasiri sosai dangane da ƙungiyar takalma. Kuna iya shigar da ɗakunan ajiya cikin sauƙi a bangon ɗakunan ɗakin kwanan ku. Wannan hanya ce mai kyau don yin amfani da sararin da ba a taɓa gani ba a ɓangarorin kabad ɗin ku da kuma ƙarƙashin tufafin da aka rataye. Idan ka yi hayar, shigarwar shiryayye bazai zama zaɓi wanda hayar ku ta ba da izini ba. A matsayin madadin, zaku iya amfani da ƙaramin rumbun littattafai don tsara takalminku.
Mataki na 5: Ajiye Takalmi a cikin Akwatunansu
Yawancin mutane suna jefar ko sake sarrafa akwatunan da takalmansu ke shiga. Abin da ba su sani ba shi ne cewa suna kawar da kyau-kuma kyauta-hanyoyin kungiyar takalma. Ajiye takalman da ba ku sawa akai-akai a cikin akwatunansu, kuma ku jera waɗanda ke kan faifai a cikin kabad ɗinku. Kuna iya sauƙaƙe dawo da su ta hanyar haɗa hoton takalmanku zuwa akwatin su don haka bai ɗauki lokaci ba don gano su. Idan akwatunan kwali ba salon ku bane, zaku iya siyan fayyace kwalaye waɗanda aka yi musamman don adana takalma. Yayin da za ku iya gani a cikin akwatunan, har yanzu kuna iya yin la'akari da yin amfani da ra'ayin hoto idan ɗakin ɗakin ku ba shi da kyau ko kuma idan akwatunan za a sanya su a kan manyan ɗakunan ajiya.
Yanzu kun yi kyau kan hanyar ku don zama ƙwararren ƙungiyar takalma. Anan akwai wasu riguna masu kyau na takalma don zaɓinku.
1. Karfe Fari Stackable Takalmi Takalmi
3. 2 Tier Expandable Shoe Rack
Lokacin aikawa: Satumba-23-2020