Yawancin ruwan inabi suna adana da kyau a cikin ɗaki, wanda ba ta'aziyya ba ne idan kun kasance gajere akan tebur ko sararin ajiya.Juya tarin vino ɗinku zuwa aikin fasaha kuma ku 'yantar da ma'ajin ku ta hanyar shigar da rumbun ruwan inabi mai rataye.Ko ka zaɓi ƙirar bango mai sauƙi wanda ke riƙe da kwalabe biyu ko uku ko babban ɗakin da aka ɗora saman rufi, daidaitaccen shigarwa yana tabbatar da takin yana da tsaro kuma baya lalata bangon har abada.
1
Auna tazara tsakanin kayan aikin rataye akan rumbun ruwan inabi ta amfani da tef ɗin aunawa.
2
Nemo ingarma a bango ko joist a cikin rufin inda kuke shirin hawan ma'aunin ruwan inabi.Yi amfani da mai gano ingarma ko matsa bango da sauƙi da guduma.Ƙaƙƙarfan tsawa na nuna ingarma, yayin da ƙaramin sauti yana nufin babu ingarma.
3
Canja wurin ma'aunin kayan inabi mai rataye zuwa bango ko rufi tare da fensir.Idan zai yiwu, duk kusoshi da aka yi amfani da su don hawa rumbun ruwan inabi ya kamata su kasance a cikin ingarma.Idan tarkacen an ɗora shi da kusoshi ɗaya, gano shi a saman tudu.Idan taragon yana da ƙusoshi da yawa, sanya aƙalla ɗaya daga cikin waɗannan akan tudu.Dole ne a ɗora maƙallan rufi a cikin maɗaukaki kawai.
4
Hana rami matukin jirgi ta busasshen bangon kuma cikin ingarma a wurin da aka yiwa alama.Yi amfani da ɗigon raɗaɗi ɗaya mafi ƙanƙanta fiye da skru masu hawa.
5
Hana ramin da ya fi girma fiye da kullin jujjuya don kowane skru mai hawa wanda ba zai kasance a cikin ingarma ba.Juyawa bolts suna da kullin ƙarfe wanda ke buɗewa kamar fikafikai.Waɗannan fuka-fuki suna ɗaure dunƙule lokacin da babu ingarma kuma suna iya ɗaukar nauyin kilo 25 ko fiye ba tare da lalata bango ba.
6
Kashe taragon giya a cikin bango, farawa da ramukan ingarma.Yi amfani da sukurori na itace don shigar da ingarma.Saka ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa ta cikin ramukan hawa ruwan inabi don shigar da maras tuƙi.Saka juzu'in a cikin ramin da aka shirya kuma a danne shi har sai fuka-fukan sun budo kuma su amintar da tarar zuwa bango.Don rigunan rufi, murɗa ƙugiya a cikin ramukan matukin sannan a rataya taragon daga ƙugiya.
Mun sami rataye kwalabe da ruwan inabi, hoto kamar yadda a ƙasa, idan kuna sha'awar shi, da fatan za a iya tuntuɓar mu.
rataye abin toshe abin toshe ruwan inabi
Lokacin aikawa: Yuli-29-2020