Yadda Ake Zaba Racks & Drying Mats?

(Madogara daga foter.com)

Ko da kuna da injin wanki, kuna iya samun abubuwa masu laushi waɗanda kuke son wankewa a hankali.Waɗannan abubuwan wanke hannu kawai suna buƙatar kulawa ta musamman don bushewa suma.Mafi kyawun bushewa zai kasance mai ɗorewa, mai jurewa kuma yana barin ruwa da sauri ya ɓata don guje wa tsayin lokacin bushewa da mold ko mildew.

Me yasa za ku sayi kwandon tasa ko tabarmar bushewa?

Za a iya lalata wukake masu kyau ko kayan gilashi masu laushi kamar gilashin giya ko sarewa na champagne a cikin injin wanki.

bushewar iska yana ba da damar kayan dafa abinci marasa ƙarfi amfanin rashin canja wurin ƙwayoyin cuta daga tawul ɗin dafa abinci da aka yi amfani da su, kuma yana adana lokaci.

Tushen bushewa ko tabarma na iya zama cikakkiyar mafita ga busassun jita-jita yayin da kuke kiyaye wuraren dafa abinci da tsabta da rashin ruwa.

Akwai nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan busasshen tanda da tabarmi don dacewa da buƙatun ku da ƙara ƙirar ƙira zuwa ɗakin girkin ku.

Ina bukatan tankin bushewa ko tabarmar bushewa?

Domin yin zaɓi mafi kyau don buƙatun ku na bushewar iska, dole ne ku yanke shawara ko kuna son busarwar tasa ko tabarmar bushewa.

Bushewar tabarma

Mafi kyawun zaɓi idan kun yi ƙarancin wanke hannu da bushewa na jita-jita.

Suna aiki mafi kyau ga ƙananan iyalai ko marasa aure.

Suna kwantawa a kan tebur ɗin ku kuma suna tattara ruwan da ke gudana daga cikin jita-jita kuma su zama shamaki tsakanin jikakken jita-jita da saman tebur ɗin ku, saboda wannan dalili mutane da yawa sun zaɓi sanya ɗaya a ƙarƙashin tulun bushewa.

Ana iya jujjuya su don ajiya mai sauƙi, amma za su buƙaci bushewa tsakanin amfani.

 

Bushewar tagulla

Kyakkyawan bayani idan kuna da jita-jita da yawa don wankewa yayin da suke taimakawa wajen tsara wankewar ku kuma suna ba da damar kayan kwalliya irin su faranti don bushe tsaye don ɗaukar sarari kaɗan.

Suna ba da damar sarari tsakanin jita-jita don taimakawa a lokacin bushewa, da yawa suna da sassa daban-daban don kayan aiki su bushe a tsaye kuma.

Wasu tarkace za su yi daidai da mazugi don ba da damar ruwa ya zube kai tsaye a cikin mazugi, yana ceton ku sarari mai daraja.

Rack shine mafi kyawun zaɓi ga iyalai masu girma ko mutanen da suke dafa abinci ko gasa akai-akai.

Koyaya, suna ɗaukar ƙarin sararin ajiya.Yawancin rakodi yanzu sun zo cikin ƙira mai nau'i-nau'i don duka biyun suna ƙara ɗan walƙiya ko ɓacin rai a cikin kicin ɗin ku yayin da suke sauƙaƙa busasshen ƙarin jita-jita a cikin ƙasan sarari.

 

Menene mafi kyawun kayan don bushewa tagulla da tabarma?

Microfiber yana sha kuma yana iya ɗaukar ruwa kaɗan, yana bushewa da sauri, na'ura mai wankewa kuma yana ba da wurin hutawa mai laushi don jita-jita masu laushi, duk yayin da yake kare kayan aikin ku daga fashewa ko lalata ruwa.Ana samun su a cikin launuka iri-iri, hotuna ko alamu don haɗawa tare da kayan adon kicin, ko ƙara launi mai launi ko ɗabi'a zuwa sararin kicin.

Silicone mats shine mafi kyawun zaɓi idan kuna bushewa da yawa faranti ko gilashin saboda galibi ana ribbed don ba da izinin kwararar iska wanda ke taimakawa cikin saurin bushewa.Su ne injin wanki don sauƙin tsaftacewa.

Bakin karfe yana tsayayya da tsatsa da sauran abubuwa masu lalata.Ba zai yi girma ba kuma ana iya wanke shi cikin sauƙi a cikin injin wanki don dacewa.Yana da babban zaɓi don tarkace mai ƙarfi wanda ba za ku iya maye gurbin ko tsaftacewa sau da yawa ba.

Bamboo ba zai haifar da tsatsa ko ma'adinan ma'adinai ba kuma yana da sauƙin kulawa, Yana da cutar antibacterial ta halitta.Idan ƙwayoyin cuta ko tabo sun bayyana a ƙarshe, ana iya tsabtace su cikin sauƙi don cire ƙura da sabulu.Suna ƙara dumi, jin daɗi na halitta zuwa ɗakin dafa abinci.

Rigar robobi sun zo da launuka daban-daban don tafiya tare da ƙirar kicin ɗin ku.Ba zai yi tsatsa ko lalata ba, amma yana iya haifar da mildew ko wasu ƙwayoyin cuta.Abin farin ciki, suna da injin wanki-lafiya don tsabta mai sauƙi.

Wane girman busasshen tasa nake buƙata?

Dangane da yadda kuke shirin yin amfani da tabarmar bushewa da kuma girman girman danginku, kuna buƙatar nemo tabarmar bushewa ko takin da zai dace da bukatunku.Hakanan za ku so ku yi la'akari da adadin sarari da za ku ba da kan tabarmar ku, duka yayin da kuke amfani da ku kuma kuna jiran amfani na gaba.

Tabarbarewar busasshiyar tasa da racks suna zuwa da yawa daban-daban masu girma dabam daga kanana zuwa babba.

Ƙananan masu girma dabam suna da faɗin inci 5 ko ƙasa da haka, cikakke ga mutum ɗaya ko kuma idan kuna bushewa kyawawan wuƙaƙenku da gilashin lokaci-lokaci ko biyu.

Matsakaicin tabarmi da racks suna daga 6 ″ zuwa 15 ″ faɗi, kuma babban mafita ne ga matsakaicin mutum 4 iyali suna yin jita-jita sau 4-5 a mako.

Manyan suna gudu sama da inci 16 a faɗi kuma sune mafi kyawun zaɓi idan kuna da dangi babba ko dafa da gasa akai-akai.

Wani irin tarkace zai dace da kayan ado na kicin?

A zabar tabarmar bushewa ko tabarma dole ne ka fara tunanin ko kana son ta fice ko kuma ta haɗu da kayan adon kicin ɗinka.Da zarar kana da wannan a zuciyarka, yana da sauƙi don ɗaukar tabarma ko tarkace mai kyau tare da salon girkin ku.

Don dafa abinci na zamani, baƙar fata ko farar filastik ko ƙarfe mai rufi zai dace da kayan ado.

Bamboo babban zaɓi ne don ƙarin dafa abinci na gida, saboda yana ƙara ɗan zafi da fara'a.Wannan zaɓin yana da kyau idan kun riga kuna da katako na katako ko katako.

Idan kuna da kayan aikin bakin karfe, akwai zaɓuɓɓukan bakin karfe waɗanda ke yaba da tsaftataccen yanayin girkin ku.

Akwai launuka daban-daban da salo daban-daban waɗanda ke haɗuwa tare da ƙayatattun kayan girkin ku kuma sun zama kusan ganuwa.Zaɓi launuka waɗanda suka dace da ɗakin kabad ɗin ku ko kayan aikin don ƙarin kamanni.

Tabarmar da ke da tsari zai zama mafi kyawun zaɓi idan kun riga kuna da jigo zuwa ɗakin dafa abinci.Don wannan, kuna son tabarma tare da hoton da ke tafiya tare da taɓawa na sirri riga a cikin ɗakin dafa abinci.Ƙaƙwalwar ƙira na iya ƙara rayuwa zuwa ɗakin dafa abinci maras ban sha'awa wanda ke buƙatar naushi mai launi da sabuntawar salo mai sauri.

Ta yaya zan kula da tabarmar bushewa ko tagulla?

Ko da wane zaɓi da kuka zaɓa, za ku so ku kiyaye tabarmar bushewar tasa ko tarkace mai tsabta kuma ba tare da mildew, mold, tsatsa da ma'adinan ma'adinai ba.Ya kamata ku wanke tabarmar ku aƙalla sau ɗaya a mako don kiyaye tsabta.Anan zaku iya samun umarnin kulawa cikin sauƙi don kiyaye abubuwanku tsabta da aminci don amfani.

tsaftacewa na yau da kullun

Microfiber mats suna da lafiyayyen injin wanki, kawai jefa shi tare da sauran kayan wanki da bushewa ƙasa.

Silicone tabarma injin wanki ne amintaccen don dacewa.

Sai a ware kwanukan tasa gwargwadon iko a goge shi da sabulun abinci ko kuma a jika shi a cikin ruwa mai isa ya rufe sannan a zuba kopin farin vinegar.Sa'an nan kuma kurkura shi cikin ruwa mai tsabta don kurkura.Bayan haka, bushe tare da tawul mai tsabta mai tsabta.

Cire mold ko mildew

Idan ajiyar ajiya suna da yawa, jika tawul ɗin takarda tare da farin vinegar kuma tura cikin ramuka ko kunsa a kusa da wurin, sa'an nan kuma bar shi ya zauna na minti 20-30.

Idan ajiyar ajiya ba ta yi kauri ba, za ku iya amfani da tsohon buroshin haƙori ko ƙaramar buroshin tasa don goge wuraren da abin ya shafa, kawai ku tabbatar da tsaftace tsabta kafin amfani da shi idan kuna amfani da hanyar goge baki.

A madadin haka, zaku iya amfani da ¼ kofin bleach zuwa kowane ruwan galan kuma ku nutsar da tudun ku na tsawon mintuna 20, ya fi tsayi idan akwai mildew mai yawa.

Kurkura da ruwa mai tsabta.

A bushe sosai da tawul mai tsabta.

Cire tsatsa

Yi amfani da oxalic acid don tsaftacewa.

Oxalic acid yana zuwa a cikin foda da ruwa, kawai a zuba ruwan ko kuma a yayyafa foda a kan wani dattin yadi ko goge goge sannan a goge tsatsa.

Kurkura sosai.

Yi amfani da tawul ɗin kicin mai tsabta don bushewa da kyau.

 


Lokacin aikawa: Mayu-24-2021