Kun koma gidan ku na farko mai daki ɗaya, kuma duk naku ne. Kuna da manyan mafarkai don sabon rayuwar gidan ku. Kuma samun damar dafa abinci a cikin ɗakin dafa abinci naka, kuma naka kaɗai, yana ɗaya daga cikin fa'idodi da yawa da kuke so, amma ba ku iya samu, har yanzu.
Akwai matsala ɗaya kawai: Ta yaya za ku dace da komai a cikin ƙaramin ɗakin girkin ku?
Sa'ar al'amarin shine, akwai yalwa da mhacks ajiya na kicin, mafita, ra'ayoyi, da tukwicidaga can wanda zai taimake ka ka matse sarari da yawa daga kicin ɗinka gwargwadon yiwuwa - ba tare da sadaukar da salo ko asusun banki ba.
Don haka a ɗauki rawar soja, wasu itacen da aka kwato, da tabon itacen da kuka fi so, bari mu fara aiki!
1. Mayar da mai shirya kayan ofis a cikin mai shirya kayan abinci
Dukanmu muna da aƙalla kaɗan daga cikin waɗannan masu shirya samar da ofis suna kwance. Don haka me zai hana a yi amfani da su da kyau?
Rataya ɗaya a bango ta wurin kwandon kicin ɗin ku ajiye sabulun tasa da soso a ciki. Rukunin yana ba da damar ruwa don magudanar ruwa don sararin soso mara ƙima kuma ya fi farin ciki da ku.
Kawai tabbatar da sanya ƙaramin tire a ƙasa don kama duk shafin drip.
2. Haɗa kwandon bushewar tasa zuwa bango
Idan kuna jin dabara, wanda wataƙila kun kasance tun lokacin da kuke karanta wannan jerin hacks ɗin ajiya na dafa abinci, gina injin bushewa a tsaye ta amfani da layin dogo, kwandunan waya guda biyu, S-hooks, da cutlery caddy.
Za ku 'yantar da sararin tebur ɗin ku kuma ku amfana daga samun ƙarin wurin ajiyar abinci. Wanne yakamata ya bushe saboda kuma zaku sanya tawul ko tsumma a ƙarƙashin tawul ɗin bushewa don kama kowane ɗigo.
3. Haɗa mariƙin tawul zuwa cikin ɗakin dafa abinci
Idan kuna jin gaba, ƙara wannan ƙaramin mariƙin maganadisu a rayuwar ku. Haɗa shi tare da rataye tasa ta bushewa kuma kun maida yin jita-jita aikin gaba ɗaya mai ɗaukar kansa.
4. Rataya mariƙin soso a bango kuma a nutse famfo
Wannan mariƙin soso na silicone yana da kyau wajen adana soso a ciki na nutsewa da yanke babban abin da zai iya faruwa sau da yawa daga rigar soso da aka bari akan tebur. Kuma idan kun haɗa mariƙin soso tare da mariƙin tawul ɗin in-sink, za ku zama mai ceton sarari pronto.
5. DIY wani katako mai cirewa tare da rami a tsakiya
Yana ƙara girman wurin lissafin ku tunda kuna iya ɓoye shi a cikin aljihun ku. Yana sa hanyar shirya abincinku ta fi dacewa tunda zaku iya jefa kayan datti kai tsaye cikin kwandon shara. Yana da hazaka da muka yi tunani da kanmu.
Abubuwan Brownie don amfani da katako na katako, wanda binciken ya nuna zai iya zama mafi tsabta fiye da katako na filastik a cikin dogon lokaci.
6. Hack drawer a cikin mai tsara kayan aiki
Ladles kwance bazu ko'ina? Spatulas suna barci a inda bai kamata su kasance ba? Wasa duk inda?
Yage shafi, littafin gyare-gyare kuma juya ɗaya daga cikin sauran aljihunan ku zuwa mai tsara kayan aikin cirewa.
7. Sanya kayan dafa abinci da kayan abinci a cikin kwalbar Mason.
Ko da yake wannan koyawa daga Littafin Playbook na DIY don mai tsara gidan wanka ne, yana da amfani sosai har za ku iya amfani da shi a ko'ina cikin gidanku. Ciki har da cikin kicin ɗin ku, inda mason kwalba zai yi kyau musamman cike da cokali, cokali mai yatsu, kayan dafa abinci, da ƴan furanni don haskaka abubuwa.
Matakan suna da sauƙi: Nemo itacen da kuke so, ba shi tabo mai kyau, haƙa ƴan igiyoyi a cikin itacen, haɗa kwalban Mason, kuma rataye shi.
Dangane da abin da kuke buƙatar adanawa, har ma kuna iya amfani da nau'ikan kwalba daban-daban, wanda ya sa wannan aikin ya zama cikakke don 'yantar da sararin aljihun tebur mai daraja.
8. Ajiye kayan aiki a cikin gwangwani masu iyo
Wata babbar hanyar da za a iya fitar da kayan aiki daga cikin aljihunan ku kuma zuwa cikin ma'auni mai ƙirƙira shine gina faifai daga gwangwani da guntun itace. Zai ba da girkin ku kyakyawan rustic vibe yayin da yake 'yantar da wani aljihun tebur ko sarari sarari.
9. Ajiye kayan aiki a cikin gwangwani masu iyo masu kyau kamar ku
Waɗannan gwangwani na DIY sun yi kama da kwandon gwangwani. Bambancin kawai shine waɗannan gwangwani suna rataye a kan sandar ƙarfe wanda ya ninka a matsayin tawul ɗin hannu.
Hakanan, komai yana wuri ɗaya, kuma zaku iya rataya sanda a matakin ido, wanda ke nufin ba za ku ƙara lanƙwasa ba lokacin da kuke buƙatar rigar tasa ko cokali.
10. Haɓaka katakon katako zuwa ma'aunin azurfa
Wannan mariƙin na azurfa zai ƙara kyan gani na girkin ku yayin da yake 'yantar da aljihun tebur ko biyu. (Ka sani, idan kana son yin tawul ɗin tawul ɗin drowa. Ko yankan allo.)
11. Fitar da tawul ɗin takarda daga aljihun tebur
Idan za ku iya ajiye aljihun tebur, canza shi zuwa tawul ɗin takarda. Yana sa tsaftacewa ba ta da hankali, kuma har ma za ku iya adana jujjuyawar ajiyar ku a can ma.
12. Fitar da kayan lambu daga aljihun tebur
Kuna da albarkatu (kuma bari mu fuskanta - kwadaitarwa) don canza sararin da ke ƙarƙashin nutsewar ku zuwa majalisar ministoci?
Ƙara ƴan kwandon kwando masu zamewa. Sun dace don adana kayan lambu (kamar dankali, squash, da beets) waɗanda za a iya ajiye su a wurare masu duhu.
13. Ajiye 'ya'yan itatuwa a cikin kwandon da ke ƙarƙashin majalisar
Wannan kwandon 'ya'yan itacen da ke ƙarƙashin majalisar yana ƙara fara'a da isa ga girkin ku. Za ku ji daɗi don ɗaukar orange ko biyu idan suna rataye kusa da matakin ido, kuma kayan aikin ku ba za su kasance da 'ya'yan itace masu wahala ba.
14. Lewi a cikin kwandunan waya rataye mai hawa uku
Abin da kawai za ku yi shi ne rataya kwandon waya daga saman rufin a ɗaya daga cikin kusurwoyin kicin ɗin ku. Yana da kyau don adana tafarnuwa da albasa a saman; ayaba, avocados, da lemu a tsakiya; da burodi da sauran manyan abubuwa a cikin kwandon kasa.
15. Fitar da aljihunan ku da kwandunan samfur
Idan kuna dafa wa mutane da yawa a cikin ƙaramin ɗakin ku ko kuma kawai kuna son tara kayayyaki, waɗannan kwandunan wicker na cikin majalisar za su dace da ku. Suna da kyau don adana dankali mai yawa, tafarnuwa, ko albasa daga gani kuma a waje da kantunan ku.
16. Ajiye littafin girke-girke akan madaidaicin littafi mai ja da baya
Don karanta littafin dafa abinci mara hannu, kar a kara duba. Wannan tsayawar littafin da za a iya janyewa yana kiyaye ƙaunataccen kuMurnar Dafa abincifita daga yankin haɗari yayin da kuke dafa abinci kuma ku adana shi da kyau lokacin da ba ku.
17. Mayar da masu riƙe mujallu a cikin ɗakunan daskarewa
Anan ga wani amfani mai amfani don kowane ƙarin kayan ofis da kuke shimfidawa. Ƙara masu riƙe mujallu biyu a bayan injin daskarewa yana da kyau don tsarawa da adana buhunan 'ya'yan itace daskararre da kayan lambu.
18. Launuka masu firji mai launi
Waɗannan ƙayatattun ɗigon jakunkuna masu ɗorewa nan take suna ƙara ɗimbin launi da ƙarin sararin ajiya ta amfani da ƙasan faifan firij ɗin da suka rigaya.
19. Ƙara ma'aunin waya zuwa firij ɗin ku
Yana iya zama mai sauƙi (saboda yana da), amma ƙara ma'aunin waya a cikin firij ɗinku zai canza duk wasan ƙungiyar firij ɗinku ta hanyar ƙara yawan kayan kirki da kuke iya adanawa.
20. Saka bayyanannen mai tsara tebur a cikin firiji
Idan ya zo ga kiyaye kusan komai a cikin firij ɗin ku, tsararrun masu shirya tebur mafarki ne. Suna ƙyale ku cikin sauƙi coral kuma ku ga kayan ku, kuma jikunansu na robobi suna sa su tari gaba ɗaya.
Lokacin aikawa: Agusta-14-2020