Hanyoyi 14 Mafi Kyawu Don Shirya Tukwane da Tukwane

IMG_20220328_082221

(madogara daga goodhousekeeping.com)

Tukwane, kwanon rufi, da murfi wasu daga cikin mafi wuyan kayan aikin dafa abinci don ɗauka. Suna da girma da girma, amma galibi ana amfani da su, don haka dole ne ku nemo wuri mai yawa mai sauƙin isa gare su. Anan, duba yadda ake tsara komai kuma kuyi amfani da wasu ƙarin fim ɗin murabba'in kicin yayin da kuke ciki.

1. Sanya ƙugiya a ko'ina.

Kwasfa-da-sanda 3M Umurnin ƙugiya na iya canza ɓataccen sarari zuwa ma'ajiyar iska. Yi amfani da su a cikin ƙugiya masu banƙyama, kamar tsakanin ɗakin dafa abinci da bango.

2.Magance saman.

Ba zai taimaka ba idan kuna da madaidaicin tsari na tukwane, amma ruɓaɓɓen murfi. Wannan mai shirya bangon bango yana ba ku damar ganin nau'ikan girman murfi a lokaci ɗaya.

3.Juya murfin.

Ko kuma, idan kawai kuna neman hanya mai sauri don kiyaye tarin tukwane da kyau, kiyaye murfi a kan tukwanenku yayin da suke cikin majalisar ku - amma ku juye su a ƙasa, don haka hannun ya tsaya a cikin tukunyar. Ba wai kawai za ku kawar da buƙatar neman murfin da ya dace ba, za ku sami fili mai laushi, mai laushi inda za ku iya tara tukunya na gaba.

4.Yi amfani da allo.

Katanga mara kyau, mara komai yana samun salo mai salo (kuma mai aiki!) tare da baƙar allo. Ka rataya tukwane da kwanonka daga ƙugiya kuma ka zayyana su cikin alli don kada ka taɓa manta inda kowane abu yake rayuwa.

5. Gwada mashaya tawul.

Kar a bar gefen majalisar ku ya lalace: Shigar da ɗan gajeren layin dogo don juya sararin da babu komai cikin sihiri da sihiri. Tun da mashaya mai yiwuwa ba za ta riƙe dukkan tarin ku ba, zaɓi don rataya abubuwan da kuke amfani da su akai-akai - ko mafi kyawu (kamar waɗannan kyawawan jan ƙarfe).

6. Raba aljihun tebur mai zurfi.

Ƙara 1/4-inch guda na plywood zuwa mafi zurfin aljihun ku don ƙirƙirar cubbies don duk tukwane da kwanon ku - kuma ku guje wa tari mai ban mamaki.

7. Maido da akwatunan kwana.

Maye gurbin Susan malalaci wanda yawanci ke zaune a kusurwar ku tare da wannan mafita mai hankali maimakon - ya fi matsakaicin majalisar ku don ku iya adana tarin ku gaba ɗaya wuri guda.

8. Rataya tsani na na da.

Wanene ya san za ku iya samun MVP na masu shirya dafa abinci a wani kantin kayan gargajiya? Wannan tsani yana samun sabuwar rayuwa idan an lulluɓe shi da fenti mai haske kuma an rataye shi daga silin a matsayin tulun tukunya.

9. Shigar da mai shiryawa

Tun da kowane shelf yana raguwa yayin da wannan mai tsara ke daɗa tsayi, ba za ka taɓa yin tona a ƙarƙashin saman majalisar ba don nemo abin da kake nema. Ganyen miya suna tafiya sama, yayin da manyan guda ke zuwa ƙasa.

10.Yi kwalliyar baya.

Idan kana da doguwar bangon baya, liƙa allo don rataya tukwane da kwanon rufi a saman teburin ku. Ta wannan hanyar, za su kasance da sauƙin isa, kuma idan kuna da tarin launi (kamar wannan shuɗi) zai ninka azaman fasaha.

11.Rataya su a cikin kayan abinci.

Idan kana da wurin zama (mai sa'a), yi amfani da bangon baya ta hanyar rataya manyan kayan aikin dafa abinci a kai - yanzu abubuwa suna saurin samowa, amfani, da adanawa.

12.Rungumi buɗaɗɗen akwatin waya.

Waɗannan manyan ɗakunan ajiya masu salo ne, ma. Tukwane suna rayuwa a ƙasa, kuma - tun da yake yanzu ba lallai ne ku yi hulɗa da kofofi ko ɓangarorin kabad ba - kuna iya fitar da ku zuwa kwanon kwanon ƙwai da aka ruɗe ba tare da wani cikas ba.

13.Yi amfani da dogo (ko biyu).

Katangar da ke kusa da murhun ku ba dole ba ne ya zama babu komai: Yi amfani da dogo biyu da S-ƙugiya don rataya tukwane da kwanoni, da adana murfi cikin aminci tsakanin dogo da bangon.

14.Sayi babban mai shirya duper.

Wannan ma'aunin waya na majalisar ku yana ba kowane abu wuri da aka keɓance: Lids suna tafiya a sama, kwanon rufi suna tafiya a baya, tukwane suna zuwa gaba. Oh kuma mun ambata yana iya dacewa da snuggly a ƙarƙashin murhu wanda ke tsaye? Yadda dace.


Lokacin aikawa: Afrilu-02-2022
da